![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/06/1-1-768x443-1.jpg)
วันที่ 28 มิถุนายน 2565 รองศาสตราจารย์ ดร.ชลัท ศานติวรางคณา ผู้อำนวยการสถาบันโภชนาการ มหาวิทยาลัยมหิดล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร กล่าวต้อนรับและนำเสนอข้อมูลการดำเนินงานของส่วนงานแก่คณะกรรมการผู้ตรวจประเมินคุณภาพตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx) ประจำปี 2565 ในรูปแบบ MUEdPEX-A2 (การตรวจติดตามแผนพัฒนา) ผ่านระบบออนไลน์
จากนั้น อ.ดร.น.สพ.ไพฑูรย์ ศรีมนตรี ประธานกรรมการและคณะกรรมการฯ ได้ให้ห้ข้อเสนอแนะแนวปฏิบัติพื้นฐานที่ดีร่วมกับการนำจุดแข็งของส่วนงาน เพื่อนำไปใช้พัฒนาการดำเนินงานของส่วนงานให้เป็นเลิศต่อไป