![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/07/1-07-65-768x514-1.jpg)
วันที่ 27 กรกฎาคม 2565 รองศาสตราจารย์ ดร.ชลัท ศานติวรางคณา ผู้อำนวยการสถาบันโภชนาการ และบุคลากร เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรและพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายเป็นพระราชกุศล จากนั้น ร่วมถวายราชสดุดีน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ถวายพระพรชัยมงคล และถวายสัตย์ปฏิญาณ เพื่อเป็นพนักงานที่ดีและพลังของแผ่นดิน ณ สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล