![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/01/200166-2_9-768x512-1.jpg)
รองศาสตราจารย์ ดร.ชลัท ศานติวรางคณา ผู้อำนวยการสถาบันโภชนาการ กล่าวเปิดการประชุม “การบริหารจัดการเพื่อพัฒนา RAINS for Thailand Food Valley ภาคกลาง โดยมหาวิทยาลัยมหิดล: เกษตรกรรมไทยเพื่อความมั่นคงด้านโภชนาการและสุขภาพ” ณ โรงแรมพูลแมน คิงพาวเวอร์ รางน้ำ กรุงเทพฯ ในวันที่ 20 มกราคม 2566 โดยการประชุมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อนำเสนอภาพรวมของโครงการ และหารือเชิงวิชาการในประเด็นต่างๆ เช่น การขับเคลื่อนแผนงาน กิจกรรมเพื่อเสริมสร้างความรู้ด้านอาหารวัตถุประสงค์พิเศษและอาหารทางการแพทย์ในประเทศไทย การสนับสนุนหรือการดำเนินการในระยะยาวเพื่อความยั่งยืนในกาารสร้างนวัตกรรมอาหารในประเทศไทย และกลยุทธ์ในการผลักดันผลงานวิจัย เพื่อให้ออกสู่เชิงพาณิชย์ได้ พร้อมตอบข้อซักถามหรือข้อสงสัยต่างๆให้แก่ผู้เข้าร่วมประชุม
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/01/200166-2_1-768x512-1.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/01/200166-2_8-768x512-1.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/01/200166-2_5-768x512-1.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/01/200166-2_4-768x512-1.jpg)