![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/060666_1-768x387-1.jpg)
เมื่อวันที่ 6 มิถุนายน 2566 รองศาสตราจารย์ ดร.ชลัท ศานติวรางคณา ผู้อำนวยสถาบันโภชนาการ ม.มหิดล เข้าร่วมกิจกรรม “Low Sodium Policy: Kickoff Day: Less Sodium Let’s Start” ทั้งนี้ สถาบันโภชนาการ ได้เข้าร่วมจัดกิจกรรมออกบูธภายในงาน ให้ความรู้ เรื่อง “ลดหวาน มัน เค็ม มองหาสัญลักษณ์โภชนาการทางเลือกสุขภาพ” ณ ศูนย์การเรียนรู้มหิดล มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/060666_3-768x512-1.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/060666_4-768x512-1.jpg)