![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/011266_1-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 2566 รองศาสตราจารย์ ดร.ชลัท ศานติวรางคณา ผู้อำนวยการสถาบันโภชนาการ ม.มหิดล พร้อมด้วยบุคลากร ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล และพิธีถวายราชสุดี น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ประจำปี 2566 ณ สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/011266_2-1024x683.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/011266_3-1024x683.jpg)