![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/190667_1-1024x683.jpg)
วันที่ 19 มิถุนายน 2567 สถาบันโภชนาการ มหาวิทยาลัยมหิดล ต้อนรับ Student Exchange Trip จาก TECHNOLOGICAL AND HIGHER EDUCATION INSTITUTE OF HONG KONG (THEI) เพื่อพัฒนา Innovative Functional Food Development โดย รองศาสตราจารย์ ดร.วรางคณา ศรีจำนงค์ รองผู้อำนวยการฝ่ายเครือข่ายความร่วมมือและบริการวิชาการ บรรยายให้นักศึกษาเข้าใจการพัฒนา Functional Food และอุตสาหกรรมอาหารไทย ผ่านการบรรยายพร้อมสาธิตผลิตภัณฑ์อาหารนวัตกรรมใหม่ ได้แก่ Jelly ball และ Protein Foam
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/190667_4-1024x683.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/190667_2-1024x683.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/190667_5-1024x683.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/190667_3-1024x683.jpg)