![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/09/4-1-768x520-1.jpg)
เมื่อวันที่ 29 กันยายน 2565 รองศาสตราจารย์ ดร.เชาวนี ชูพีรัชน์ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร สถาบันโภชนาการ มหาวิทยาลัยมหิดล ให้การต้อนรับคณะจากหน่วยโภชนศาสตร์คลินิก กองอายุรกรรม โรงพยาบาลพระมงกุฏเกล้า เข้าดูงานด้านเครื่องมือที่ใช้ประเมินความต้องการพลังงานและวัดองค์ประกอบร่างกาย โดยมี รศ.ดร.วันทนีย์ เกรียงสินยศ และทีมนักวิจัยของสถาบันโภชนาการร่วมเป็นวิทยากร
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/09/1-300x204-1.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/09/2-1-300x200-1.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/09/3-1-300x200-1.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/09/3-300x200-1.jpg)