![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/11/021165_1-768x440-1.jpg)
รองศาสตราจารย์ ดร.กิตติ สรณเจริญพงศ์ อาจารย์ประจำสถาบันโภชนาการ ม.มหิดล นำเสนอผลการวิจัยเบื้องต้นของโครงการปริมาณและคุณภาพของน้ำนมแม่ ใน สปป. ลาว ร่วมกับ Professor Dr. Bernd Stah อาจารย์จากมหาวิทยาลัยอูเทรคต์ ประเทศเนเธอร์แลนด์ และคณะกรรมการผู้เชี่ยวชาญโครงการ Global Breastfeeding Education Initiative และในโอกาสนี้ รองศาสตราจารย์ ดร.กิตติ สรณเจริญพงศ์ ยังได้หารือความร่วมมือด้านการวิจัยเพิ่มเติมระหว่างเครือข่ายและมหาวิทยาลัยต่างๆ เพื่อความยั่งยืนในระยะยาว
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/11/021165_2-768x576-1.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/11/021165_3-768x576-1.jpg)