![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/11/S__49176580-768x512-1.jpg)
วันที่ 4 พฤศจิกายน 2565 รองศาสตราจารย์ ดร.ประไพศรี ศิริจักรวาล และ รองศาสตราจารย์ ดร.ประภาศรี ภูวเสถียร สถาบันโภชนาการ อบรมเรื่อง “Strategies to improve dietary intake (Food based approaches to malnutrition)” ให้แก่เจ้าหน้าที่ระดับกลางและระดับสูงจากสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว จำนวน 26 คน เพื่อสร้างขีดความสามารถในการดำเนินโยบายด้านโภชนาการ รวมถึงการจัดการทรัพยากรทางการเงินอย่างมีประสิทธิภาพ
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/11/S__49176582-768x512-1.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/11/S__49176585-768x512-1.jpg)