![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/03/240366_1-768x512-1.jpg)
วันที่ 23 มีนาคม 2566 รองศาสตราจารย์ ดร.ชลัท ศานติวรางคณา ผู้อำนวยการสถาบันโภชนาการ มหาวิทยาลัยมหิดล เข้าร่วมแสดงความยินดีเนื่องในโอกาสครบรอบ 37 ปี วันคล้ายวันสถาปนาวิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยจัดกิจกรรมภายใต้กลยุทธ์หัวข้อ “Creating Global Citizens” ซึ่งภายในงานมีการเสวนาพิเศษ จาก ดร.ชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร การจัดแสดงนวัตกรรมด้านสุขภาพจากนักศึกษา ณ อาคารอทิตยาทร วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล