![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/04/110466-1-768x369-1.jpg)
สถาบันโภชนาการ มหาวิทยาลัยมหิดล จัดกิจกรรมร่วมสืบสานประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2566 โดย รองศาสตราจารย์ ดร.ชลัท ศานติวรางคณา ผู้อำนวยการสถาบันโภชนาการ ผู้บริหาร ที่ปรึกษาสถาบันโภชนาการ และบุคลากร ร่วมสรงน้ำพระ และรดน้ำขอพรจากอาจารย์อาวุโส รศ.ดร. ทรงศักดิ์ ศรีอนุชาต อดีตผู้อำนวยการและที่ปรึกษาสถาบันโภชนาการ ซึ่งเป็นประเพณีที่ได้ร่วมสืบสานกันมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตและหน้าที่การงาน โดยภายในงานมีกิจกรรม Meet the Director และพิธีมอบรางวัลบุคลากรดีเด่นประเภทต่างๆ ประจำปี 2565 และรางวัลห้องปฏิบัติการวิจัยต้นแบบด้านมาตรฐานความปลอดภัยในห้องปฏิบัติการที่เกี่ยวข้องกับสารเคมีตามมตราฐาน ESPReL ประจำปี 2565
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/04/110466-3-768x513-1.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/04/110466-4-768x477-1.jpg)