![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/201166_3-3-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 17 พฤศจิกายน 2566 รองศาสตราจารย์ ดร.ชลัท ศาติวรางคณา ผู้อำนวยการสถาบันโภชนาการ มหาวิทยาลัยมหิดล พร้อมด้วยบุคลากรร่วมพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทานของมหาวิทยาลัยมหิดล ประจำปี 2566 ณ วัดนวลนรดิศวรวิหาร แขวงปากคลองภาษีเจริญ เขตภาษีเจริญ กรุงเทพมหานคร ซึ่งมียอดรวมจตุปัจจัยถวายเป็นพระราชกุศล รวมทั้งสิ้น 1,529,155.50 บาท
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/201166_3-2-1024x683.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/201166_3-1-1024x683.jpg)