![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/301066-1.jpg)
เมื่อวันที่ 26 ตุลาคม 2566 นักศึกษาชั้นปีที่ 1 หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาโภชนาการและการกำหนดอาหาร สถาบันโภชนาการ มหาวิทยาลัยมหิดล ได้เข้าศึกษาดูงานบทบาทหน้าที่ของนักโภชนาการในการดูแลผู้สูงอายุ โดยมีนางสาวพูนศรี ไชยทองเครือ นักโภชนาการชำนาญการ และทีมบุคลากรโรงพยาบาลสมเด็จพระสังฆราชญาณสังวรเพื่อผู้สูงอายุ จังหวัดชลบุรี ให้การต้อนรับและเป็นวิทยากรบรรยายหัวข้อ “Roles of nutritionist/dietitian in elderly hospital” ณ ห้องประชุมอิงคบวรกิจ โรงพยาบาลสมเด็จพระสังฆราชญาณสังวรเพื่อผู้สูงอายุ จังหวัดชลบุรี
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/301066-2.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/301066-3.jpg)