![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/251066-1-1024x684.jpg)
สถาบันโภชนาการ มหาวิทยาลัยมหิดล จัดอบรมเฉพาะทาง “School Lunch Program” ให้กับผู้ทำงานด้านอาหารและโภชนาการจากประเทศเนปาล โดยผ่านการคัดเลือกจากโครงการ Capacity Building for Sustainable Future in Developing Regions ซึ่งโครงการดังกล่าว เป็นความร่วมมือระหว่างมหาวิทยาลัยมหิดลและมูลนิธิ Rockefeller โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุไรพร จิตต์แจ้ง ที่ปรึกษาสถาบันโภชนาการ เป็นวิทยากรและที่ปรึกษาในการนำความรู้ที่ได้รับไปปฏิบัติจริง ระหว่างวันที่ 16-18 ตุลาคม 2566 ณ สถาบันโภชนาการ มหาวิทยาลัยมหิดล
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/251066-2-1024x768.jpg)
![](https://inmu.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/251066-3-1024x640.jpg)